Kanada eTA daga United Kingdom

An sabunta Apr 28, 2024 | Kanada eTA

Yanzu akwai hanya mafi sauƙi don samun Kanada eTA (ko Visa Kanada kan layi) daga Burtaniya, bisa ga sabon ƙoƙarin da gwamnatin Kanada ta ƙaddamar. Bayar da biza ta eTA ga 'yan Birtaniyya, wanda aka aiwatar a cikin 2016, izini ne na tafiye-tafiye na lantarki da yawa wanda ke ba da damar tsayawa har zuwa watanni 6 tare da kowace ziyarar zuwa Kanada.

Ina bukatan Visa Online daga Burtaniya don tafiya Kanada?

Gwamnatin Kanada tana ba wa mutanen Biritaniya waɗanda ke tafiya zuwa Kanada ta hanyar izinin tafiya ta lantarki ta iska. Ba a buƙatar ƴan ƙasar Biritaniya masu tafiya Kanada ta ƙasa ko ta ruwa su nemi Kanada eTA; dole ne su tabbatar da cewa suna da inganci fasfo wanda bai kare ba.

Citizensan ƙasar Burtaniya waɗanda suka cancanci eTA kuma suna tafiya Kanada ana ba da shawarar su gabatar da aikace-aikacen su kwanaki uku kafin ranar tashi. Tare da izinin shiga da yawa, eTA na Kanada yana rufe duk wani balaguron balaguron balaguron da matafiya za su zaɓa don yin yayin zamansu na yanzu ko na gaba a Kanada.

Baƙi waɗanda za su je Kanada saboda dalilai masu zuwa yakamata su nemi eTA na Kanada:

  • Yawon shakatawa, musamman gajerun wuraren shakatawa
  • Balaguro na kasuwanci
  • Canja wurin Kanada zuwa makoma ta gaba
  • Magani ko shawara

Lura: Idan sun shiga da tashi daga Kanada ta iska, ƴan ƙasar Biritaniya tare da eTA na iya wucewa ta Kanada ba tare da biza ba. Ga waɗancan ƴan ƙasashen waje waɗanda ba su cancanci eTA ba, ana buƙatar bizar wucewa.

Bukatun Visa na Kanada daga Burtaniya

Tsarin aikace-aikacen eTA na Kanada yana da buƙatu da yawa. Dole ne kowane ɗan takara ya mallaki:

  • Fasfo na Burtaniya wanda zai kasance yana aiki na akalla watanni shida bayan ranar tafiya. 
  • Fasfo na Burtaniya wanda zai kasance yana aiki na akalla watanni shida bayan ranar tafiya. 
  • Adireshin imel mai inganci

Ba za a iya canja wurin Visa na Kanada na eTA ba tunda an ɗaure shi da fasfo ɗin da ake amfani da shi. Dole ne a yi amfani da eTA na Kanada na ɗan ƙasar Burtaniya tare da fasfo ɗaya wanda waɗanda ke da ɗan ƙasa biyu tare da Burtaniya da wata ƙasa za su yi amfani da su don tafiya.

Lura: Tare da eTA na Kanada, fasfo na Burtaniya na iya shiga Kanada fiye da sau ɗaya a cikin ingancin shekaru biyar, sabanin daidaitaccen biza. Jami'an shige da fice da ke kan iyaka za su tantance tsawon lokacin da mai eTA zai iya zama a Kanada; wannan lokacin yana yawanci har zuwa watanni shida ga kowace tafiya.

Takaddun da ake buƙata don Visa na yawon buɗe ido na Kanada don Burtaniya

'Yan ƙasar Burtaniya waɗanda suka cancanci shiga eTA na Kanada dole ne su cika ɗan gajeren fom ɗin aikace-aikacen kan layi kuma su gabatar da wasu mahimman bayanan sirri, kamar:

  • sunan
  • Kasa
  • zama
  • Bayanan fasfo, gami da lambar fasfo.
  • Ranar fitar da fasfo da ranar karewa

Dole ne matafiya su amsa tambayoyi daban-daban na tsaro da lafiya kafin su kammala aikace-aikacen su ta kan layi. Bincika duk bayanan da kuka shigar sau biyu saboda kurakurai ko rashin daidaituwa na iya haifar da jinkiri ko ƙi amincewa da eTA na Kanada. Bugu da ƙari, akwai kuɗin eTA wanda dole ne a biya akan layi tare da zare kudi ko katin kiredit.

Visa na Kanada don masu riƙe fasfo na Burtaniya

Matafiya na eTA Kanada Visa daga Burtaniya ba za su iya zama a Kanada fiye da lokacin da aka amince da watanni shida ba. Idan matafiyi dole ne ya daɗe, za su iya neman wani Kanada eTA idan dai sun yi haka akalla kwanaki 30 kafin su.

Yayin da eTA ke gudana ta hanyar lantarki, matafiya daga Burtaniya dole ne su sami fasfo na lantarki wanda na'ura za ta iya karantawa. Matafiya marasa tabbas suna iya duba takaddunsu ta ziyartar Ofishin Fasfo na HM a Burtaniya. Dukkan fasfo din Biritaniya da aka samar a cikin shekaru 10 da suka gabata yakamata su kasance masu iya karanta na'ura.

Kanada Visa Online Aikace-aikacen don masu riƙe fasfo na Burtaniya

Don neman takardar visa ta Kanada eTA ko Kanada akan layi, 'yan Burtaniya dole ne su bi matakan da aka bayar a ƙasa:

  • Cika kan layi Kanada ko Fom ɗin neman eTA na Kanada daga Birtaniya shine mataki na farko na neman izinin izinin Kanada daga Ostiraliya. Kasa da mintuna 30 za a buƙaci don kammala aiwatar da aikace-aikacen visa na Kanada akan layi.
  • Masu neman Burtaniya dole ne su tabbatar sun biya takardar izinin Kanada ta kan layi ko kuma kuɗin aikace-aikacen eTA na Kanada ta amfani da zare kudi ko katin kiredit.
  • Masu neman Birtaniyya za su karɓi takardar izinin Kanada ta kan layi ta hanyar imel.

Don ba da isasshen lokaci don kammala aikace-aikacen su, 'Yan Burtaniya da ke ziyartar Kanada waɗanda suka riga sun yi shirin balaguro dole ne su gabatar da aikace-aikacen eTA aƙalla kwanaki uku kafin tafiya.

Sabuwar zaɓin sarrafa eTA na gaggawa yana bawa mutanen Burtaniya da ke son eTA cikin gaggawa su je Kanada yin hakan. Wannan zaɓin yana tabbatar da cewa za a sarrafa eTA a cikin mintuna 60 na amfani.

Idan an ba da izini, za a aika eTA ga mai nema ta hanyar imel amintacce kuma ta hanyar lantarki. Hanyar aikace-aikacen yana da sauri da sauƙi. Kuna iya neman eTA ta amfani da a kwamfuta, kwamfutar hannu, ko na'urar hannu daga ko'ina a duniya idan kana da haɗin intanet.

Lura: Babu buƙatar buga eTA na Kanada don gabatarwa a filin jirgin sama saboda an haɗa shi kai tsaye zuwa fasfo ɗin mai nema. Daga ranar da aka bayar, izini yana aiki har tsawon shekaru biyar.

Rajistan Ofishin Jakadancin don Matafiya na Biritaniya

Yanzu, baƙi za su iya yin rajista don samun labarai da sabuntawa daga Ofishin Jakadancin Burtaniya a Kanada. Baƙi na iya kasancewa da sanar da sabbin labarai na balaguro da shawarwari daga gwamnatin Burtaniya ta amfani da wannan sabis ɗin.

amfanin

  • Tafiya zuwa Kanada zai ba ku ƙarin kwanciyar hankali.
  • Kuna iya shirya tafiya zuwa Kanada cikin sauƙi ta samun mahimman shawarwarin aminci da bayanai daga gwamnatin Burtaniya.
  • A yayin da ba za a iya fuskantar bala'i ba a cikin al'umma, hukumomin gaggawa sun gano su.
  • A cikin yanayi na gaggawa a gida, ba da damar dangi da abokai su zo gare ku da sauri.

Tambayoyin (FAQ)

Ina bukatan Visa daga Burtaniya don ziyartar Kanada?

Masu rike da fasfo na Burtaniya ya kamata nemi Kanada eTA maimakon visa ta al'ada idan suna son shiga Kanada ta jirgin sama.
Zaɓin mafi sauri kuma mafi sauƙi ga mutanen Burtaniya don samun izinin shiga Kanada shine ta aikace-aikacen Izinin Balaguro na Lantarki na Kanada, wanda ke kan layi gabaɗaya.
Don tsayawa har zuwa Watanni 6 a cikin wuraren yawon shakatawa da na kasuwanci, dole ne a ba da izinin eTA visa. Duk lokacin da ya zo ko tashi ta iska, mutanen Birtaniyya su ma su sami eTA don wucewa ta filin jirgin saman Kanada.
Lura: Mutane daga Burtaniya za su iya samun bizar Kanada na gargajiya idan sun tafi Kanada don wata manufa ta daban, kamar aikin yi ko zama.

Shin citizensan ƙasar Burtaniya za su iya neman Visa Online na Kanada?

Ga 'yan ƙasar Burtaniya, eTA na Kanada gabaɗaya na lantarki ne. Yana da sauri da sauƙi ga baƙi daga Burtaniya don nema saboda babu wani buƙatu da su gabatar da takaddun da kansu a ofishin jakadanci ko jakadanci.
Kuna iya ƙaddamar da buƙatar eTA daga gidanku a kowane lokaci na yini. 'Yan Burtaniya dole ne cika ɗan taƙaitaccen fom na kan layi tare da wasu ainihin bayanan sirri da fasfo don neman izinin barin biza na Kanada.
Lura: Mai nema yana karɓar sanarwa ta imel. Da zarar an amince da shi, an haɗa eTA ta hanyar lantarki zuwa fasfo na Burtaniya, yana kawar da buƙatar izinin takarda da za a ɗauka a ko'ina.

Har yaushe dan Burtaniya zai iya zama a Kanada?

Dole ne 'yan ƙasar Burtaniya su nemi eTA na Kanada kafin su tashi zuwa cikin ƙasar.
Masu riƙe fasfo na Burtaniya waɗanda ke da eTA izini an ba su izinin zama a Kanada har zuwa watanni 6 don kasuwanci ko hutu. Kodayake ainihin lokacin da aka ba da izini na iya bambanta, yawancin 'yan Burtaniya ana ba su kwana 180.
Wani ɗan ƙasar Burtaniya da ke wucewa ta filin jirgin sama na Kanada lokacin isa ko tashi da jirgi dole ne ya sami eTA na Kanada.
Lura: Dangane da manufar tafiyarsu, ƴan ƙasar Biritaniya waɗanda ke son zama a Kanada sama da watanni shida ya kamata su nemi takardar izinin zama dole.

Ina bukatan Visa Online duk lokacin da na yi tafiya Kanada?

Don shiga Kanada, mutanen Burtaniya dole ne su riƙe ingantaccen eTA na Kanada.
Izinin balaguron Lantarki na Kanada yana dacewa da shigarwa da yawa. Idan visa har yanzu tana aiki, masu yin biki na Biritaniya da matafiya na kasuwanci suna da 'yanci shiga da fita Kanada kamar yadda ake buƙata.
Ba shi da mahimmanci don ƙaddamar da aikace-aikacen eTA kafin kowace ziyara, kodayake kowane zama ba zai iya wuce iyakar adadin kwanakin da aka yarda ba.
Lura: Bayan karɓa, an ƙirƙiri hanyar haɗin yanar gizo tsakanin eTA da fasfo na Burtaniya. Wannan yana nuna cewa ba za a iya amfani da izinin tafiya don yin wani ƙarin shigarwa ba idan fasfo ɗin ya ƙare. A wannan yanayin, dole ne a ƙaddamar da sabon aikace-aikacen eTA ta amfani da sabunta takaddun tafiya.

'Yan Birtaniyya za su iya tafiya Kanada?

Tun daga Satumba 7, 2021, dole ne a cika wasu sharuɗɗa don tafiya zuwa Kanada don nishaɗi, kasuwanci, ko ganin abokai da dangi.
Amma, saboda COVID-19, shawarwarin tafiya na iya canzawa da sauri. Don haka, da fatan za a bincika ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun shigarwa na Kanada na baya-bayan nan da iyakoki.

Wadanne wurare ne 'yan Burtaniya za su iya ziyarta a Kanada?

Idan kuna shirin ziyartar Kanada daga Burtaniya, zaku iya bincika jerin wuraren da aka bayar a ƙasa don samun kyakkyawar fahimta game da Kanada:

West Edmonton Mall

Cikakkun kilomita 890 na Titin Bruce dole ne masu hazaka su yi tafiya. Babban faɗuwar Niagara ta tashi zuwa arewa har zuwa Kogin Georgian akan tafkin Huron. Ga sauran mu, abu ne mai kyau cewa wannan hanya mai wuyar tafiya za a iya raba ta zuwa gungu-gungu.

Hamilton ya kafa wuri mai kyau ga masu tafiya da suke so su fuskanci ɗaya daga cikin mafi kyawun sassan wannan hanya saboda wurin da yake a kan Niagara Escarpment, wanda aka keɓe a UNESCO World Biosphere Reserve. A kan hanyar, za ku wuce wasu daga cikin mafi kyawun ruwaye masu ban sha'awa, ciki har da Canterbury Falls. Faduwar, waɗanda ke cikin Yankin Dundas Valley Conservation Area wanda ba shi da nisa da tsakiyar garin Hamilton, an ketare ta hanyar Bruce Trail nan da nan.

Gidan caca

Abu mafi kusa da ainihin gidan manor a cikin salon Regency a Kanada shine Dundun Castle, wanda aka gina a cikin 1835. Mafi kyawun fasalinsa shine ƙaƙƙarfan gine-ginen Neoclassical, musamman manyan ginshiƙai huɗu a babban ƙofarsa. Ya ƙunshi fiye da dakuna 40 da wurin zama na sama da murabba'in mita 1,700. Sir Allan MacNab ya rayu a wannan katafaren gini kafin a zabe shi a matsayin Firayim Minista na farko na Kanada a shekara ta 1854. An yi amfani da sabbin abubuwa da yawa, kamar ruwan fanfo da hasken iskar gas yayin ginin.

Tsarin, wanda Birnin Hamilton ya samu kusan 1900, an yi gyare-gyare mai ɗorewa don maimaita bayyanarsa na 1855. Abubuwan jan hankali na ziyarar su ne ingantattun kayan daki da kayan ado da tatsuniyoyi da tatsuniyoyi na tarihi da ƙwararrun jagororin kayan ado suka bayar. Idan kun ziyarci lokacin hunturu, kuna iya ganin gidan da aka yi wa ado don Kirsimeti.

Yi hankali don bincika duka waje da ciki na ginin. Tare da hanyar, za ku wuce wauta mai ban sha'awa, lambun dafa abinci mai kadada guda biyu da ake amfani da shi, da gidan koci na gargajiya (yanzu shago). Hakanan ana samun tafiye-tafiyen lambun kyauta.

Elk Island National Park & ​​Beaver Hills

A cikin iyakar birnin Hamilton akwai da yawa daga cikin Niagara Escarpment fiye da 100 mafi ban sha'awa na ruwa. Babban Albion Falls, wani lokaci ana kiransa "tsalle mai ƙauna," shine mafi sanannun waɗannan. Red Hill Creek, wanda ke gudu da sauri, ya ratsa wani yanki inda wannan faɗuwar faɗuwar kusan mita 20 take. Yana ketare matakalai masu saukowa da yawa tare da hanyar, wanda ke ƙara sha'awar sa sosai. Ana iya ganin wasu daga cikin mafi kyawun panoramas daga King's Forest Park.

Mutum na iya isa gaba ga magudanan ruwa na Hamilton ta bin hanyoyin da aka yi alama. Daya daga cikin shahararrun hanyoyin shine "Big Falls Loop". Wannan tafiya mai nisan kilomita 3.5 mai ban sha'awa yana ba da kyan gani na kewaye kuma ya bi ta Big Falls. Wani wuri mai ban sha'awa shine Tews Falls. Watanni na rani shine lokacin da ya dace don ziyartar Dundas' Webster's Falls Conservation Park don duba magudanan ruwa mai tsawon mita 41.

Sauran manyan magudanan ruwa da za a gani su ne Bowl mai tsayin mita 37 na Devil's Punch, wanda ke cikin yankin kiyayewa guda, filin wasan Webster's Falls mai tsayin mita 22, da Tiffany Falls mai tsayin mita 21.

bayfront wurin shakatawa

A cikin shekaru 10 ko fiye da suka gabata, bakin ruwa na Hamilton ya sami gagarumin aikin gyarawa. Saboda akwai masana'antu masu mahimmanci a can kuma har yanzu suna faruwa a wasu yankuna, ana yawan ganin ta a matsayin wani yanki na masana'antu.

Bayfront Park, wanda ke yammacin ƙarshen Hamilton Harbor kuma asalin wurin zubar da ruwa ne amma an canza shi zuwa ɗayan mafi kyawun wuraren kore na birni, shine babban abin wannan gyare-gyare.

KARA KARANTAWA:

Danna nan don ƙarin koyo game da cancanta da buƙatun zuwa shiga Kanada a matsayin baƙon kasuwanci.