Kanada eTA don Jama'ar Biritaniya

An sabunta Apr 28, 2024 | Kanada eTA

Ƙasar Ingila ɗaya ce daga cikin ƙasashe hamsin waɗanda ba su da takardar visa ta Kanada, wato ƴan ƙasar Biritaniya ba sa buƙatar visar yawon buɗe ido ta Kanada amma a maimakon haka suna iya neman eTA na Kanada don gajerun tafiye-tafiye zuwa Kanada.

A matsakaita, kusan 'yan Burtaniya 700,000 a kai a kai suna ziyartar Kanada kowace shekara. Don haka, yana da matuƙar mahimmanci a san yadda yawancin tafiye-tafiyensu ke samun izini daga hukumomin Shige da Fice na Kanada. 

The Kanada eTA Shige da fice na Kanada ya gabatar da shi a cikin shekara ta 2015 don tantance baƙi da tantance cancantar matafiyi. Ƙasar Ingila kuma ta kasance memba na ƙaddamar da shirin eTA na Kanada. Suna da damar jin daɗin shigowa cikin ƙasa cikin sauri da sauƙi ta amfani da eTA.

Shin 'yan Birtaniyya suna buƙatar eTA don Ziyarci Kanada?

Ana buƙatar ƴan ƙasar Biritaniya nema don eTA na Kanada don shiga Kanada. ETA na Kanada don 'yan Birtaniyya suna ba da damar shiga Kanada don dalilai masu zuwa - 

  • Kulawar likita ko shawarwari
  • Manufar yawon bude ido
  • Balaguro na kasuwanci
  • Ziyartar 'yan uwa
  • Canja wurin ta filin jirgin saman Kanada zuwa wata manufa

Wannan eTA ya shafi fasinjojin da ke zuwa ta iska kawai. eTA abin bukata ne ga ƴan ƙasar Biritaniya, koda kuwa kuna wucewa ta filin jirgin sama na Kanada. Amma a ce kuna so ku isa Kanada ta mota ko jirgin ruwa; eTA ba a buƙatar, kodayake wajibi ne don samar da tafiye-tafiye da takaddun shaida. 

Shin ɗan ƙasar Biritaniya zai iya zama sama da watanni 6 a Kanada?

eTA yana ba ku damar zama har zuwa watanni 6 a jere. Amma idan kuna son tsayawa tsayi, dole ne ku nemi takardar izinin Kanada mai dacewa maimakon eTA na Kanada. Dole ne ku tuna cewa tsarin biza yana da rikitarwa kuma yana da tsayi sosai. Don haka, tabbatar da yin shiri da kyau a gaba don guje wa kowane jinkiri.

Idan kuna buƙatar taimako, tuntuɓi Shawarar Visa na Shige da Fice ta Kanada.

Kanada eTA Aikace-aikacen don Citizensan Biritaniya

To nemi Kanada eTA don ɗan ƙasar Burtaniyas, kuna buƙatar bin wannan tsari:

  • Ƙaddamar da eTA na kan layi na Kanada don 'yan Birtaniyya aikace-aikace siffan
  • Biyan eTA na Kanada ta amfani da katin kiredit ko zare kudi
  • Karɓi yardar Kanada eTA ga ƴan ƙasar Biritaniya a cikin adireshin imel ɗin ku mai rijista

Yayin da ake nema Kanada eTA ga 'yan Burtaniya, yawanci ana tambayar su su cika su ba da waɗannan bayanan, waɗanda suka haɗa da ainihin bayanansu na sirri, bayanan tuntuɓar su, da bayanan fasfo ɗin su. 

  • Sunan mai nema kamar yadda aka ambata a cikin fasfo na Burtaniya
  • Jinsi
  • Kasa
  • Lambar fasfo 
  • Batun fasfo da kwanakin ƙarewa 
  • matsayin aure
  • Tarihin sana'a

Hakanan za a tambaye ku don amsa wasu tambayoyi masu alaƙa da lafiya tare da batutuwan aminci da tsaro da yawa. Tabbatar cewa kun shigar da cikakkun bayanai, kurakurai da cikakkun bayanai marasa daidaituwa na iya haifar da ƙin yarda ko jinkiri mara amfani. 

Yadda ake samun eTA na Kanada daga Burtaniya?

Britaniya da ke son neman neman eTA na Kanada ba sa bukatar ziyartar ofishin jakadancin Kanada da kai. ETA na Kanada gabaɗaya tsari ne na kan layi kuma yana da sauƙin gaske. Zai ɗauki 'yan mintuna kaɗan kawai. Tabbatar cewa kuna da haɗin Intanet mai dacewa, kuma kuna iya nema ta kowane ɗayan waɗannan masu zuwa:

  • Desktop 
  • Tablet
  • Wayar hannu / wayar hannu

Kamar yadda aka ambata a sama, ana iya samun izini da sauri. Za a aika zuwa adireshin imel mai rijista na mai nema ta hanyar lantarki. 

Yaushe Ya Kamata 'Yan Birtaniyya su nemi Kanada eTA?

Ya kamata 'yan ƙasar Burtaniya su nemi eTA na Kanada akalla awanni 72 kafin ranar tashin su. Ka tuna cewa kana buƙatar ba hukuma lokacin da ya dace don aiwatar da aikace-aikacen da fitar da eTA. 

Kanada eTA na buƙatar masu nema daga Burtaniya su zama cikakken ɗan ƙasar Burtaniya. Ana buƙatar masu neman fasfo daban-daban ko takaddun balaguro tare da matsayi daban-daban don neman takardar izinin baƙo na Kanada maimakon Kanada eTA. Jerin ya haɗa da matafiya masu matsayi kamar batun Biritaniya, ɗan ƙasar Biritaniya na ketare, ko wanda Birtaniyya ta kare. 

Yaya tsawon lokacin da ake ɗauka don karɓar eTA na Kanada?

The Kanada eTA aikace-aikace na ƴan ƙasar Biritaniya galibi ana sarrafa su kuma ana yarda dasu cikin awanni 24 na neman aiki, kuma ana aika eTA da aka yarda da ita zuwa adireshin imel ɗin mai rijista. 

Bukatun eTA na Kanada don Jama'ar Biritaniya masu balaguro zuwa Kanada

Akwai sharuɗɗa da yawa don saduwa don karɓar eTA na Kanada. Yana da mahimmanci a fahimci buƙatun don samun eTA na Kanada kuma ku sami tafiya maras wahala.

  • Ingantacciyar fasfo na Burtaniya
  • Katin kiredit ko zare kudi don biyan kuɗin eTA na Kanada
  • Adireshin imel mai rijista

An haɗa eTA ta Kanada ta hanyar lambobi zuwa fasfo na Burtaniya na matafiyi. Don haka, yana da mahimmanci don samar da fasfo ɗin da kuka saba yi nemi Kanada eTA a kowane wurin dubawa musamman a kan iyakar Kanada. Ba za a iya canza shi ko canja shi ba a kowane lokaci.

Menene Fa'idodin eTA na Kanada ga Jama'ar Biritaniya?

Kanada eTA yana bayarwa fa'idodi da yawa ga Britaniya. Wasu daga cikinsu

  • Shekaru 5 na inganci tare da izinin ziyara da yawa
  • Tsaya har zuwa watanni 6 a jere a kowace ziyara
  • Easy da sauri online tsari
  • Babu bukatar ziyartar ofishin jakadancin

Nasiha ga Jama'ar Biritaniya Tafiya zuwa Kanada tare da eTA

  • Yana da kyau koyaushe don ƙaddamar da fom ɗin eTA na kan layi na Kanada awanni 72 kafin ranar tashi.
  • Da zarar kun sami amincewar eTA na Kanada, ku tuna cewa an haɗa ta ta hanyar lantarki zuwa fasfo ɗin ku na Burtaniya da aka ambata a cikin fom ɗin aikace-aikacen. Yana aiki na tsawon shekaru 5 ko har sai fasfo na Burtaniya ya kare. Tun da eTA na Kanada gabaɗaya na lantarki ne, duk matafiya dole ne su mallaki na'urar halitta wanda fasfo ne wanda ake iya karantawa na inji. 
  • Lokacin karɓa, an ba wa 'yan Burtaniya da ke da eTA na Kanada damar shiga Kanada kuma suna iya zama har zuwa watanni 6 don kowace ziyara.
  • ETA na Kanada baya bada garantin shigowa Kanada. Kuna buƙatar shawo kan Shige da fice na Kanada game da cancantar ku.
  • Idan akwai gaggawa, a nemi taimako daga ofishin jakadanci.

Rajistan Ofishin Jakadancin don Matafiya na Biritaniya 

Burtaniya tana da ƙarfi da lafiyayyan kasancewar diflomasiyya a Kanada. Matafiya za su iya yin rajista don karɓar sabuntawa da bayanai daga Babban Hukumar Biritaniya a Kanada. Wannan zaɓi yana ba da fa'idodi da yawa ga matafiya. Yana taimaka musu da abubuwa masu zuwa:

  • Nasiha daga gwamnatin Burtaniya
  • Tafiya cikin lumana zuwa Kanada
  • Taimako da taimako daga gwamnatin Burtaniya idan akwai gaggawa

Matafiya na Biritaniya za su iya yin rajista don wannan sabis ɗin lokacin da suke neman eTA ta Kanada ta zaɓi zaɓi 'Rijistan Ofishin Jakadancin Burtaniya' yayin zaman biyan kuɗi.

FAQs game da eTA na Kanada don Jama'ar Biritaniya

Me zai faru idan na yi kuskure akan fom ɗin eTA?

Idan kun yi kuskure a cikin fam ɗin neman eTA na Kanada na kan layi, kuma idan an ƙaddamar da bayanan da ba daidai ba, to za a ɗauki eTA ɗinku mara inganci. Dole ne ku nemi sabon eTA na Kanada. Hakanan ba za ku iya canzawa ko sabunta kowane bayani da zarar an sarrafa ko an yarda da eTA ɗin ku ba.

Har yaushe dan Burtaniya zai iya zama a Kanada tare da eTA?

Kodayake tsawon lokaci ya bambanta bisa ga halin da ake ciki, yawancin 'yan Burtaniya da ke da eTA da aka amince da su na iya zama a Kanada har zuwa watanni 6 ko kwanaki 180. Ana ba da izinin Britaniya tare da ingantaccen eTA su ziyarci Kanada sau da yawa. Amma a ce kuna so ku daɗe, to ana buƙatar ku sami biza dangane da manufar tafiyarku.

Yaushe Kanada eTA ba a buƙatar matafiyi na Biritaniya?

Ba a buƙatar eTA na Kanada don ɗan Biritaniya idan matafiyi na Burtaniya wanda ke shirin ƙaura zuwa ko aiki a Kanada. Kuma, duk ƴan ƙasar Biritaniya waɗanda suka riga sun sami takardar izinin baƙo na Kanada, ɗan ƙasar Kanada, ko mazaunin Kanada na dindindin ba sa buƙatar eTA.

Shekara nawa ne mutum ya kasance don neman eTA na Kanada don 'yan Burtaniya?

Yayin da ake neman eTA na Kanada, dole ne mutum ya girmi 18. Idan eTA na yara ne, iyaye ko mai kula da doka dole ne su cika su gabatar da fom a madadin ƙananan yara.

Shin zan buga fitar da eTA?

Babu buƙatar buga ko samar da kwafin eTA na Kanada da aka amince da shi ko duk wasu takaddun balaguro a filin jirgin sama tunda eTA yana da alaƙa ta lantarki da fasfo ɗin ku na Burtaniya.