Top Canadian Rocky Treks

An sabunta Apr 28, 2024 | Kanada eTA

An faɗi daidai cewa Dutsen Rocky na Kanada zai ba ku dama da yawa don bincika, wanda kawai ba za ku iya ƙyale su a rayuwa ɗaya ba. Koyaya, a matsayin ɗan yawon buɗe ido, yana iya zama mai ban sha'awa don zaɓar wace hanyar da kuke son haye daga ɗaruruwan zaɓuɓɓuka, ko waɗanda suka dace da matakan ƙwarewar ku ko tafiya. Mun jera manyan tafiye-tafiyen Dutsen Rocky 10 don taimaka muku zaɓi.

Idan kun kasance mutumin da ke jin daɗin ƙalubale amma masu lada tare da ra'ayoyin duniya, to, Dutsen Rocky a Kanada shine kawai wurin zama! Ko kuna tafiya a filin shakatawa na Jasper, Banff National Park, ko Yoho National Park, ko kuma kawai kuna tafiya a kan hanyoyin da ke wajen waɗannan wurare masu ban sha'awa - za ku yi mamakin irin abubuwan ban mamaki iri-iri, namun daji iri-iri. , da kuma kasada mai ban sha'awa wanda wannan wurin zai ba ku!

Idan kuna neman sauyi daga hutun birni tare da manyan wuraren shakatawa da balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron bala'i da ya gudana a cikin tekun Kanada. Ko kun fi sha'awar yin tafiya ta cikin tsaunuka masu hauka ko kuna son danna hotuna masu tsayi masu ban sha'awa, Rockies na Kanada shine wurin zama! Kasance cikin shiri don yin tafiya cikin ɗarurruwan kilomita na kyawawan yanayi waɗanda ke zaune a cikin babban yanayi, ba tare da gajiyawa ba.

Alpine Loop (Lake O'Hara)

Ko da yake ba tafiya mai sauƙi ba ne a cikin wurin shakatawa, Alpine Loop da ke a tafkin O'Hara hanya ce da ta bar maziyartanta su gaji amma sun gamsu da kyawunsa mai ban mamaki. A cikin wannan tafiye-tafiye, za ku yi hawan mita 490, ta hanyar lankwasa masu tsayi.

Kamar yadda sunan ke nunawa, hanyar tafiya madauki ce da za a iya rufe ta daga kowane bangare. Duk da haka, ana ba da shawarar yin tafiya a kan agogo, tun da yake zai ba ku damar rufe yawancin hawan hawan daidai a farkon hawan. 

Kasancewa ɗaya daga cikin mafi kyawun tafkuna a Yammacin Kanada, da zarar kun isa tafkin O'Hara, zaku fahimci da sauri dalilin da yasa ya cancanci duk wannan shahara! Gidan yanar gizon zai ba ku hanyoyi da yawa na gefen da za ku iya canza hanyar ku kuma ku ji dadin yanayi daban-daban, yayin da kuke tafiya ta hanyar madauki. 

Dukkanin hanyoyin an yi musu alama a sarari don dacewar baƙi, amma ka tabbata cewa ba za ku rasa tafkin Oesa mai ban sha'awa ba da kuma tafkin Hungabee mai ban sha'awa daidai.

  • Inda yake - Yoho National Park
  • Nisa - 10.6 km don zagayawa 
  • Tsawon tsayi - 886 mita 
  • Lokacin da ake buƙata don tafiya - 4 zuwa 6 hours
  • Matsayin Wahala - matsakaici

Tent Ridge Horseshoe

Ko da yake yana da ƙalubale mai ƙalubale, Trail na Tent Ridge yana sa duk ƙoƙarin ku ya cancanci shi tare da kyan gani. Tafiya ta fara ne daga zuciyar kyakkyawan daji, kuma kuna iya jin daɗin ra'ayoyinsa masu daɗi na mintuna 45 masu zuwa. Kamar yadda kuka fito daga cikin dajin kuma mafi kyawun ɓangaren tafiya ya fara, za ku fuskanci wata hanya mai tsauri da tsintsiya wacce za ta kai ku ga tarkace da kururuwa. 

Hanyar kunkuntar ce kuma tana kusa da gefen dutsen, wanda hakan ya sa wannan sashe ya zama abin ban tsoro ga masu tafiya. Idan kuna jin tsoron tsayi, to wannan hawan ba a gare ku ba ne! Hanyar da za ta kai ku zuwa kololuwar kololuwar Tent Ridge Horseshoe tana da tudu kuma tana bi kusa da tudu. 

Duk da haka, lokacin da kake kan wannan tsayin, ko ta yaya ka kalli, za a gaishe ka da kyakkyawar kallo. Yayin da kuke tabbatar da cewa kun tsaya kan hanyar da aka yiwa alama, kar a manta da ku yi waiwaye akai-akai kan yanayin sihirin da ke kewaye, kuma ku ji daɗin hawan ku! Ra'ayi mai ban mamaki zai sa ku manta da duk gajiyar ku!

  • Inda yake - Kananaskis Country
  • Nisa - 10.9 km don zagayawa 
  • Tsawon tsayi - 852 mita 
  • Lokacin da ake buƙata don tafiya - 4 zuwa 6 hours
  • Matsayin Wahala - Wuya

Piper Pass

Piper Pass Piper Pass

Ɗaya daga cikin hanyoyin tafiya da aka fi so don masu son kasada, ɗaya daga cikin manyan fa'idodin da Piper Pass ke bayarwa shine cewa za ku iya zaɓi don ragewa ko tsawaita hawan ku gwargwadon lokacinku da matakin motsa jiki. Fas ɗin zai gabatar muku da ɗimbin tsayawa mai kyau a cikin kwas ɗin da zai yi ga ɗan gajeren lokaci, amma kasada mai tunawa. 

Tafiyar yawanci ba ta cika makil da ƴan yawon buɗe ido ba, don haka za ku iya sa ran samun tafiya cikin lumana don sabunta tunanin ku. Idan kun yi sa'a, kuna iya fuskantar namun daji a kan hanyarku! Tasha ta farko a cikin tafiya shine tafkin Elbow, wanda ruwa mai tsabta zai ba ku kyan gani na kewayen dutsen. 

Da zarar kun haye Kogin Elbow, za a gaishe ku da faɗuwar Edworthy mai ban sha'awa. Tabbatar cewa kuna ɗaukar takalma na ruwa masu kyau da jakunkuna tun da za ku bi Edworthy Falls har sai kun isa hanyar daji, wanda zai kai ku zuwa kogin Piper Creek da Elbow River. 

Idan kuka ci gaba da hawo ta cikin korayen dazuzzukan, za ku kai ga wata babbar makiyaya mai tsayi. Bayan haka, kuna da 'yanci don yanke shawara ko kuna son rufe mita 250 na ƙarshe, wanda ke hawa sama a tsayin tsayin tsayin mita 100. Koyaya, idan kun sami nasarar isa saman, zaku sami lada tare da kyakkyawan ra'ayi!

  • Inda yake - Kananaskis Country
  • Nisa - 22.3 km don zagayawa 
  • Tsawon tsayi - 978 mita 
  • Lokacin da ake buƙata don tafiya - 7 zuwa 9 hours
  • Matsayin Wahala - Wuya

Pocaterra Ridge

Pocaterra Ridge Pocaterra Ridge

Tafiya ta kwana ɗaya mai lada wacce za a iya rufe ta ko wacce hanya, Pocaterra Ridge ya fi farawa a filin ajiye motoci na Highwood Pass kuma ya ƙare a Little Highwood Pass. Ko da yake za a buƙaci ka shirya motar da za ta kai ka har zuwa wurin ajiye motoci, yin wannan hanya zai cece ka daga rufe wani tudu mai tsayi na mita 280, don haka yana da daraja! 

Hanyar da ke da kyawawan kewayenta yana ɗaukar mafi yawan hawan, amma za a gaishe ku da wasu sassan katako a tsakanin waɗanda yawanci suna zama laka a cikin shekara. Don haka ana ba da shawarar ku kiyaye wannan yayin da kuke zabar suturar ku na ranar.

Kamar yadda sunan ya nuna, don isa hanyar Pocaterra Ridge, za ku fara bi ta kan tudun dutse. Dole ne ku haura koli huɗu tare da tudun, amma labari mai daɗi shine cewa na farko shine mafi wahala. Wasu ɓangarorin hanyar na iya yin tudu da ƙazanta, don haka wasu mutane sun fi son rufe ta ta amfani da sandunan tafiya. Muna ba ku shawara ku bi wannan hanyar a lokacin fall, launuka za su bar ku kawai abin mamaki!

  • Inda yake - Kananaskis Country
  • Nisa - 12 km don zagayawa 
  • Tsawon tsayi - 985 mita 
  • Lokacin da ake buƙata don tafiya - 5 zuwa 7 hours
  • Matsayin Wahala - Wuya

Filin Gidan Tea na Glacier Shida

Filin Gidan Tea na Glacier Shida Filin Gidan Tea na Glacier Shida

Lokacin da kuka ziyarci tafkin Louise, ku kasance cikin shiri don saduwa da gidan shayi fiye da ɗaya! Yayin da Tekun Agnes Teahouse ya fi shahara a yankin, hanyar Plain of Six Glaciers yana da nasa ɗan ƙaramin gidan shayi. Koyaya, yawanci baya zama cunkoso kamar na baya, don haka yana ba ku ƙwarewa mai daɗi da daɗi. 

Domin isa Filin Teajin Glaciers shida, zaku fara wucewa ta tsaunin Dutsen Lefroy, Dutsen Victoria, da glaciers Victoria. Ba wai kawai ra'ayoyi na musamman za su ba ku mamaki ba, har ma za ku sami damar samun hangen nesa na namun daji iri-iri, gami da awakin dutse, chipmunks, da Grizzly Bears. Hakanan ba za a bar ku da kofin shayi mai daɗi mai daɗi ba!

Yayin da rabin farko na hanyar ke da madaidaiciyar bin gabar Tekun Louise, rabin na biyu na ganin babban ci gaba mai tsayi kusan mita 400 yana wucewa ta wurare daban-daban. Waɗannan ƴan koma baya ne na ƙarshe waɗanda zasu iya ɗan wahala, amma ladan ya cancanci ƙoƙarin!

  • Inda yake - Lake Louise 
  • Nisa - 13.8 km don zagayawa 
  • Tsawon tsayi - 588 mita 
  • Lokacin da ake buƙata don tafiya - 5 zuwa 7 hours
  • Matsayin Wahala - Matsakaici

Johnston Canyon

Johnston Canyon Johnston Canyon

Ziyarar dole idan za ku je Dutsen Kanada, tafiya ce mai sauƙi wacce ta dace da yara kuma. Za a ba ku zaɓuɓɓuka da yawa don rufe nisan kilomita 1.2 na hanyar Ƙananan Falls. Bangaren tafiya na gaba, Babban Falls ɗin da ba shi da cunkoson jama'a zai buƙaci ɗan ja da baya da hawan matakan hawa.  

Tunda kilomita 1.3 na farko na hanyar ya bi ta cikin daji, yawancin baƙi suna juya baya ta wannan lokacin. Koyaya, muna ba da shawarar ku riƙe ku ci gaba da zuwa tukwane na Tawada waɗanda ke da nisan kilomita 3 gaba. Wannan ɓangaren tafiyar na iya zama ɗan ƙalubale, amma ɗimbin tafkunan maɓuɓɓugan ma'adinai masu launi waɗanda ke kumfa a cikin makiyaya mai haske za su bar ku cike da farin ciki. 

  • Inda yake - Banff
  • Nisa - 5 km don tafiya-tafiya; 11 km idan kun je Tukwane Tawada
  • Girman girma - mita 120; 330 m tare da tukwane tawada an haɗa
  • Lokacin da ake buƙata don tafiya - 2 hours; Awanni 4.5 tare da hada tukwane tawada
  • Matsayin Wahala - Sauƙi

Smutwood Peak

Smutwood Peak Smutwood Peak

Hawan dutsen Smutwood kwarewa ce ta babban kasada. Ba za ku manta da wannan tafiya ta kwana ɗaya ba nan da nan tare da kyakkyawar tafiyarsa. Da farko, kuna buƙatar wucewa ta ɗan ɗan goge baki, wanda zai kai ku ga tudun tudu na Smuts Pass. 

Sannu a hankali ta hanyar wucewa, za a gaishe ku da kyawawan wuraren shakatawa na Lower Birdwood Lake da Commonwealth Creek Valley. Tafiya za ta ci gaba da tafiya a hankali har sai kun kai mita 100 na ƙarshe. Tunda hanyar tafiya ba ta da alama sosai, muna ba ku shawara ku kula sosai ga matakanku. 

Da zarar kun isa taron koli, za ku yi mamakin kallon ban mamaki. Dutsen Birdwood mai kaushi a kudu, filin dutse mai natsuwa, dusar ƙanƙara mai haske na Dutsen Sir Douglas, ruwan shuɗin shuɗi na Birdwood, ƙoƙon ƙoƙon ƙoƙon kristal a yamma, Dutsen Assiniboine mai ban sha'awa a arewa maso yamma, da sauran manyan kololuwa. - babu iyaka ga abubuwan al'ajabi da wannan yawo ya bayar. 

  • Inda yake - Kananaskis Country
  • Nisa - 17.9 km don zagayawa
  • Tsawon tsayi - 782 mita
  • Lokacin da ake buƙata don tafiya - 7 zuwa 9 hours
  • Matsayin Wahala - Matsakaici

Sulfur Skyline

Sulfur Skyline Sulfur Skyline

Sulfur Skyline da aka yiwa alama ita ce tsayin daka na hawa zuwa ga kololuwa. Tare da tsayawa ɗaya kawai a tsakani, a nan za a buƙaci ka ɗauki matakin dama. A ƙarshe, za ku bayyana a saman layin bishiya, daga inda za ku iya kallon dome a nesa. Wannan bangare na karshe ne ke kaiwa ga taron wanda ya fi kalubale.

Lokacin da kuka kai ga ƙarshe, duk ƙoƙarinku za a biya ku tare da babban ra'ayi na kwari da tsaunuka marasa adadi, wanda kogi mai ban sha'awa ya lulluɓe. Mafi kyawun ra'ayi shine na Dutsen Utopia a gefen kudu, Dutsen O'Hagan a kudu maso yamma, da tsaunin Slide mai ban mamaki a kudu maso gabas. 

Duk da haka, ka tuna cewa za a sadu da ku da iska mai karfi a kololuwa, don haka ana ba da shawarar ɗaukar tufafi masu dumi da iska lokacin da kuke wannan tafiya. Da zarar kun gama hawan, tabbatar cewa kuna jin daɗin tsomawa a Miette Hot Springs na kusa. 

  • Inda yake - Jasper
  • Nisa - 7.7 km don zagayawa
  • Tsawon tsayi - 649 mita
  • Lokacin da ake buƙata don tafiya - 3 zuwa 5 hours
  • Matsayin Wahala - Matsakaici

Lake Peyto

Lake Peyto Lake Peyto

Muna da labarai masu daɗi - don jin daɗin kyakkyawan ƙwarewar tafiye-tafiye, ba lallai ne ku yi tafiya ta hanya mai wahala ba, kuma hanyar tafkin Peyto shine babban misali na hakan. Ɗaya daga cikin abubuwan da ke da mahimmanci na hanyar shine Banff National Park, wurin shakatawa na Peyto Lake ya dace da sauƙi a rana tare da iyalinka. 

Wannan ɗan gajeren yawon shakatawa yana da tabbacin zai faranta muku rai tare da shimfidar wuri mai ban sha'awa. Wannan babbar hanyar tafiye-tafiye ta fi so ne ga masu yawon bude ido, kuma za a iya yi maka tarba da gungun gungun masu hamzari daidai gwargwado. Koyaya, idan kun kasance wanda ke son jin daɗin hawansu cikin kwanciyar hankali, muna ba ku shawarar ku je can da sassafe. 

  • Inda yake - Banff National Park
  • Nisa - 2.7 km don zagayawa
  • Tsawon tsayi - 115 mita
  • Lokacin da ake buƙata don tafiya - 2.5 hours
  • Matsayin Wahala - Sauƙi

KARA KARANTAWA:
Jagorar Tafiya zuwa Banff National Park

Indiya Riji

Indiya Riji Indiya Riji

An fara daga Jasper SkyTram, hawan Indiya Ridge ya haura Dutsen Whistlers. Yayin da sashin farko na hanyar ya kasance yana da cunkoson jama'a, yayin da kuka ci gaba da tafiya kan hanyar zai yi shuru. Hanyar zuwa Dutsen Whistler yana da nisan kilomita 1.2, kuma baƙi yawanci suna sauka bayan sun isa kololuwa. Koyaya, idan kuna son yin tafiya kuma kuna jin daɗin kyawawan yanayi, muna ba ku shawarar ku ɗauki cikakken tafiya zuwa Rijiyar Indiya. 

Da zarar kun isa gindin tudun, hanyar za ta yi nisa sosai tare da gangara, don haka ku tabbata kun kalli matakanku! A kan hanya, za ku wuce fiye da humps biyar, kuma yana ci gaba da samun ci gaba kuma yana da kalubale tare da kowane. 

Na karshe shi ne taron koli na Indiya, wanda mafi yawan ’yan yawon bude ido ba su kai ga yin hakan ba. Duk da haka, idan za ku iya yin hakan zuwa yanzu, za ku yi mamakin ra'ayoyin da ba su da kyau.

  • Inda yake - Jasper
  • Nisa - 8.8 km don zagayawa
  • Tsawon tsayi - 750 mita
  • Lokacin da ake buƙata don tafiya - 3 zuwa 5 hours
  • Matsayin Wahala - Matsakaici

Tafiya aiki ne da ke kusa da zuciyar yawancin matafiya. Tare da sauye-sauyen bukatun matafiyi na kwanan nan daga hutu na alatu zuwa ayyukan waje a cikin ƴan shekarun da suka gabata, fahimtar cewa mu wani yanki ne na wani abu mafi girma yana ƙara zurfafa a cikinmu. 

Idan kuna son jin kamar kun kasance ɗaya tare da yanayin uwa, ko kuma kawai kuna son godiya da kyawawan wuraren da ke kewaye da mu, Rockies na Kanada shine wurin zama. Don haka me yasa kuma ku jira kuma, tashi hankalinku na ciki, ku tattara jakunkuna - lokaci ya yi da za ku huta kuma ku farfado da hankalinku tare da tafiya zuwa tsaunukan Rocky na Kanada.

KARA KARANTAWA:
Gidan shakatawa na farko na Kanada. Gidan shakatawa na kasa tare da ƙasƙantar da kansa yana farawa a matsayin maɓuɓɓugar ruwan zafi mai faɗin murabba'in kilomita 26 zuwa yanzu faɗuwar murabba'in kilomita 6,641 da yake rufewa. Koyi game da Jagorar Tafiya zuwa Banff National Park.


Duba ku cancanta don eTA Kanada Visa da kuma nema don eTA Kanada Visa awanni 72 kafin tashinku. 'Yan Birtaniya, 'Yan ƙasar Italiya, Mutanen Spain, Citizensan ƙasar Faransa, Jama'ar Isra'ila, Jama'ar Koriya ta Kudu, 'Yan ƙasar Fotigal, Da kuma 'Yan ƙasar Chile Za a iya yin amfani da kan layi don eTA Kanada Visa.