Manyan Kasadar Jerin Bucket na Kanada

An sabunta Dec 16, 2023 | Kanada eTA

Yi amfani da fa'idar tserewa da yawa da Kanada za ta bayar daga nutsewar sama a kan Niagara Falls zuwa Rafting na Whitewater zuwa horo a duk faɗin Kanada. Bari iska ta sake farfado da jikinka da tunaninka tare da farin ciki da annashuwa.

Ruwan Ruwa na Sky a kan Niagara Falls

Idan kun kasance wanda ke son ra'ayin tashi kuma yana da ruwa a saman abubuwan da za ku yi kafin ku mutu, lokaci ya yi da za ku haye sararin samaniya daga jerin guga na ku. Abin da zai iya zama abin farin ciki fiye da tsalle daga jirgin sama don ɗaukar kallon idon tsuntsu na ruwa mafi girma kuma mafi ban sha'awa a duk duniya. Skydive The Waterfall, Cibiyar raye-rayen sama da ke ba da tsalle-tsalle zuwa adrenaline junkies a kan dukkan abubuwan al'ajabi bakwai na duniya, ita ce cibiyar ruwa mafi kusa da Niagara Falls. Cibiyar tana alfahari da mafi kyawun matakan aminci da zaman horo na keɓaɓɓen waɗanda ke ba ku kowane ɗan bayanin da ake buƙata don sa faɗuwarku ta zama abin tunawa da gogewa mai daɗi a rayuwar ku. Baya ga kallon wasan kwaikwayo mara misaltuwa, nutsewar iska tana sa ka ji saurin gudu yayin da kake toshe ƙasa a cikin gudun kilomita 240 a cikin sa'a kafin a yi iskar parachute cikin alheri. Kuna iya yin ajiyar tikitinku don wannan kasada ta iska ta hanyar gidan yanar gizon Skydive the Waterfall.

Zip-line ta hanyar Calgary Olympic Park

Layin zip ɗin dodo na Calgary Olympic Park an san shi da kasancewa zip-line mafi sauri a duk Arewacin Amurka. Tsawon sa'o'i guda na kasada da layin zip-line ya rufe dukkan filin shakatawa na Olympics yana tashi cikin sauri na 140 km / h kuma ya ba da mafi girman matsayi a duk Calgary. Abin sha'awa, kuna buƙatar parachute zuwa ƙarshen hawan don karya faɗuwar ku saboda babban saurin layin-zip. Ga waɗanda ke jin tsoron tsayi ko ga yara wurin shakatawa kuma yana ba da layukan zip guda biyu masu ban sha'awa daidai amma na rage saurin gudu wato layin Plaza da layin Trainer. Duk kayan aikin da ake buƙata don wannan balaguron balaguro daga safar hannu zuwa kwalkwali za a ba ku lokacin isowa tare da taron horo don jagorantar ku kafin fara hawan. Babu wata hanya mafi kyau don gano ciyayi masu share fage da shimfidar wuraren shakatawa na Calgary Olympic Park.

CN Tower Edge Walk, Ontario

Gane abin burgewa na tafiya a saman ginin mafi tsayin Arewacin Amurka. Hasumiya ta Ƙasar Kanada tana ba da ɗayan mafi kyawun ƙwarewar tafiya a duniya daga mafi girman matsayi na hasumiya a 1168ft ko 116 benaye sama da ƙasa. Kwarewar sa hannun Kanada wanda ke ɗaukar kusan awanni 1.5 kuma yana ba baƙi damar zuwa wurin kallo, bene gilashi da matakan skypod ban da tafiya mai tsayin hannu kyauta. Tafiya na gefen yana ba da mafi kyawun ra'ayi na sararin samaniyar Toronto da yanayin shimfidar yanayin tafkin Ontario. Ana iya siyan tikitin wannan tafiya ta kasada daga gidan yanar gizon CN Tower.

KARA KARANTAWA:
Idan kana so ka dandana kyawawan kyawawan kyan gani na Kanada a cikakkiyar mafi kyawun sa, babu wata hanyar da za ta iya yin ta fiye da ta hanyar kyakkyawar hanyar sadarwar jirgin ƙasa mai nisa ta Kanada. Ƙara koyo a Tafiyar Jirgin Kasa Na Musamman - Me Zaku Iya Tsammaci A Hanya.

Rafting na Whitewater a cikin Kogin Ottawa

Kyakkyawar kogin Ottawa da ke gudana ta lardunan Kanada na Ontario da Quebec na ɗaya daga cikin shahararrun wuraren rafting a duk ƙasar Kanada. Babban kogin gida ne ga manyan tsaunukan ruwan fari waɗanda ke tafiya tare da Dutsen Rocky. Tare da dazuzzukan dazuzzuka masu yawa, wuraren ciyawa da tsaunin tsaunuka na biye da kogin, ruwan farin Ottawa sun fi zafi idan aka kwatanta da sauran kogin-ruwa yana sa su zama cikakkiyar zafin jiki don gwanintar rafting. Babban kumfa mai kumfa zai sa kasadar rafting ɗinku ta zama mafi farin ciki da jin daɗin rayuwar ku.

Dog Sledging a Canmore

Dog Sledging a Canmore

Watanni na hunturu na Disamba zuwa Afrilu suna ba da cikakkiyar damar yin wasu sabbin abokai a cikin garin Canmore, Alberta. Menene zai iya zama hanya mafi kyau don gano Rockies na Kanada fiye da hawa sledge na kare? Kyakkyawar farin gashi da shuɗin ido Huskies za su ja sledge ɗin ku yayin da kuke zaune kuna jin daɗin kyawun yanayin ƙasar baya. Bayan an gama tafiya sai ku tsaya don ƙoƙon cakulan zafi mai daɗi kuma ku san ɗan wasan Siberian Huskies. 

Kayak tare da Killer Whales, Tsibirin Vancouver

Kogin Yamma na Kanada gida ne ga a babban yawan jama'ar Orcas ko kuma sun fi shahara, Killer Whales. Tashar tashar Johnstone Strait tana ba da kyakkyawan wuri zuwa Kayak tare da aljanu na teku mai zurfi saboda wannan shine inda yawancin kifayen ke cin abinci a kan kifi. 

Ko kun fi son neman kyawawan halittu daga rairayin bakin teku ko kuma ta hanyar fita don faɗuwar faɗuwar rana, Orca Camp yana ba da hutu na sihiri da annashuwa don guje wa damuwa na rayuwar yau da kullun ta hanyar kayak, kallon whale da kyalkyali a cikin cinyar yanayi.

Hawan kankara a cikin Rockies

Wace hanya mafi kyau don gwada bajintar wasan ku ta hanyar hawan dutsen kankara. Rockies na Kanada suna ba da wasu wurare mafi kyaun hawa don wasanni na hawan kankara a duniya. Miƙewa daga Alberta zuwa British Columbia rafukan ruwa daban-daban waɗanda ke daskarewa a cikin watannin hunturu suna ba da dutsen crème de la crème dutse da wutsiya don ƙwararrun masu hawa da kuma masu farawa. Daga hawan Johnson Canyon a Banff National Park zuwa Grotto Canyon a Canmore, wannan wasa hanya ce mai kyau don ci gaba da aiki a lokacin sanyi na hunturu.

Jirgin kasa a fadin Kanada

Babu shakka ɗayan mafi kyawun hanyoyin tafiya gabaɗayan Kanada shine kan jirgin Babban Kanada VIA Rail. VIA Rail jirgin fasinja ne mai ban sha'awa wanda ke bi ta mafi yawan manyan biranen don samarwa fasinjojinsa cikakkiyar balaguron balaguro na tsaunuka, tafkuna, tekuna, birane, makiyaya da karkarar Kanada. Cibiyar sadarwa ta jirgin kasa tana ba da cikakkun hanyoyi guda biyu. The Hanyar Oceanic wanda ke gudana daga Halifax zuwa Montreal hanya ce mai kyau don ganin canjin yanayi daga bakin teku zuwa bakin teku tare da Tekun Atlantika a bayan fage. Hakanan, jirgin ƙasa na Kanada yana gudana daga Toronto zuwa Vancouver shine mafi kyawun lura da gandun daji, ciyayi, koguna da Rockies na Kanada a duk ɗaukakarsu. Menene zai iya zama mafi kyau fiye da bincika wannan kyakkyawar ƙasa fiye da ta'aziyyar dogo na VIA tare da kyakkyawan ruwan inabi da abinci mai dadi.

KARA KARANTAWA:
Babu wani wasa da Kanada kawai idan aka zo ga wadatattun wurare na kasada. Koyi game da Manyan Wuraren Adventure a Kanada


Duba ku cancanta don eTA Kanada Visa da kuma nema don eTA Kanada Visa awanni 72 kafin tashinku. 'Yan Birtaniya, 'Yan ƙasar Italiya, Mutanen Spain, Citizensan ƙasar Faransa, Jama'ar Isra'ila, Jama'ar Koriya ta Kudu, 'Yan ƙasar Fotigal da kuma Jama'ar Brazil Za a iya yin amfani da kan layi don eTA Kanada Visa.