Visa na Kanada don Koriya ta Kudu

An sabunta Apr 28, 2024 | Kanada eTA

Idan kai ɗan ƙasar Koriya ta Kudu ne yana shirin tafiya zuwa Kanada, ƙila ka buƙaci samun Kanada eTA (Izinin Balaguro na Lantarki). eTA izini ne na tafiye-tafiye na lantarki wanda ke ba wa baƙi damar shiga Kanada don yawon shakatawa, kasuwanci, ko dalilai na wucewa. A cikin wannan labarin, za mu samar da cikakken jagora akan Visa na Kanada don citizensan ƙasar Koriya.

Shin Koriya ta Kudu suna buƙatar Visa Online ta Kanada don tafiya zuwa Kanada?

'Yan Koriya ta Kudu kawai waɗanda dole ne su ziyarci ofishin jakadancin Kanada don samun wani biza ta amfani da fasfo na yanzu sune waɗanda ke ɗauke da fasfo na wucin gadi, mazauna amma ba 'yan ƙasa ba, ko kuma suna da matsayin 'yan gudun hijira. An keɓe Koriya ta Kudu daga daidaitattun ƙuntatawa na visa da Kanada ta sanya. Ga Kanada eTA, Koriya ta Kudu masu cikakken ɗan ƙasa sun cancanci.

Don kimanta cancantar baƙi na ƙasashen duniya zuwa Kanada da kuma hanzarta aiwatar da aikace-aikacen eTA, shige da fice na Kanada ya fara amfani da eTA a cikin 2015.

'Yan Koriya ta Kudu da ke zuwa Kanada saboda dalilai masu zuwa yakamata suyi amfani da eTA:

  • Yawon shakatawa - gajeren hutun yawon bude ido
  • Makasudin kasuwanci
  • Canja wurin Kanada zuwa wani wuri
  • Magani ko shawara

Yawancin baƙi da ke wucewa ta Kanada a cikin sufuri suna buƙatar biza don shiga da fita ƙasar. Duk da haka, 'yan ƙasar Koriya da ke da eTA za su iya wucewa ba tare da biza ba idan sun isa kuma su fita ta filin jirgin saman Kanada.

ETA na ƙasar Koriya ta Kudu ba izinin aiki ba ne kuma baya ba da matsayin zama a Kanada.

Lura: Dole ne matafiya su mallaki fasfo na lantarki wanda za'a iya karantawa na inji tunda tsarin kwamfuta na shige da fice na Kanada yana adana bayanai akan eTA. Wadanda suka yi shakka suna iya tuntubar jami'an fasfo na Koriya kafin gabatar da aikace-aikacen su. Fasfo na Koriya ta Kudu galibi ana iya karantawa da inji.

Bukatun Visa Online na Kanada don citizensan ƙasar Koriya ta Kudu

Tsarin aikace-aikacen eTA na Kanada yana da buƙatu da yawa. Dole ne kowane ɗan takara ya mallaki:

  • Fasfo da aka bayar a Koriya ta Kudu wanda zai kasance yana aiki na akalla watanni shida daga ranar tafiya
  • Adireshin imel mai aiki don karɓar eTA
  • Masu riƙe da zama ɗan ƙasa biyu dole ne su nemi eTA ta amfani da fasfo ɗaya da suke son tafiya da su tunda eTA na ɗan ƙasar Koriya ta Kudu yana da alaƙa ta hanyar lantarki da fasfo na matafiyi.

Duk 'yan takarar dole ne su girmi 18 a lokacin aikace-aikacen, wanda shine ɗayan ka'idodin eTA na Koriya ta Kudu. Wadanda basu kai shekara 18 ko sama da haka ba dole ne su sami iyaye ko mai kula da su su nemi a madadinsu. Wadanda ke neman eTA dole ne su samar da wasu bayanan sirri game da iyayensu ko masu kula da su ban da mai nema.

Baƙi na iya shiga Kanada fiye da sau ɗaya a cikin tsawon shekaru 5 kuma suna iya kasancewa har zuwa watanni 6 akan kowace tafiya. Lokacin da baƙo ya isa kan iyakar, shige da fice zai rubuta tsawon zaman su kuma ya lura da ranar karewa fasfot.

Lura: Idan wani ɗan ƙasar Koriya ta Kudu yana son tsawaita zamansa har zuwa ƙarshen balaguron nasu, za su iya yin hakan yayin da suke Kanada idan sun yi hakan aƙalla kwanaki 30 kafin su wuce.

Aiwatar don Kanada Visa Online daga Koriya ta Kudu

Mutanen Koriya ta Kudu suna iya neman izinin tafiya ta lantarki cikin sauƙi ta hanyar cike ɗan gajeren fom na kan layi da samar da wasu mahimman bayanan sirri, kamar:

  • sunan
  • Kasa
  • zama
  • Bayanin fasfo

Aikace-aikacen ETA ya ƙunshi tambayoyi da yawa kan tsaro da al'amurran kiwon lafiya, kuma kafin ƙaddamar da fom, masu nema dole ne su biya kuɗin eTA.

Don tabbatar da cewa za a sarrafa aikace-aikacen, kuma an ba da eTA kafin tafiyarku, ya kamata mutanen Koriya ta Kudu su nemi eTA aƙalla sa'o'i 72 kafin tafiya.

Kowa a duniya yana iya ƙaddamar da aikace-aikacen eTA cikin sauƙi ta amfani da PC, kwamfutar hannu, ko na'urar hannu. Babu buƙatu don balaguron balaguron balaguro zuwa ofishin jakadanci ko jakadanci saboda za a ba da izini a amintaccen kuma ta hanyar lantarki ga mai nema ta imel.

Lura: Ana loda eTA na Kanada ta hanyar lantarki zuwa fasfo na matafiyi lokacin da aka ba shi izini, sannan yana aiki har tsawon shekaru 5. Abin da fasinja ke bukata a bakin iyaka shi ne fasfo dinsa; ba a buƙatar rubutaccen takarda.

Tambayoyin da ake yawan yi (FAQ) game da Kanada Visa Online daga Koriya ta Kudu

Shin masu riƙe fasfo na Koriya ta Kudu za su iya shiga Kanada ba tare da biza ba?

Dole ne citizensan ƙasar Koriya ta Kudu su nemi eTA na Kanada don ziyartar ƙasar ba tare da biza ba.
Ana ba da shawarar cewa mutanen Koriya ta Kudu su nemi eTA na Kanada aƙalla kwanaki uku kafin tafiya. Daftarin tafiya mai mahimmanci abu ne mai sauƙi don samun kan layi, tsarin aikace-aikacen yana ɗaukar ƴan mintuna kaɗan, kuma ana karɓar yawancin aikace-aikacen nan da nan.
Masu riƙe da fasfo ɗin Koriya ta Kudu waɗanda ke da ingantaccen izinin tafiya ana ba su izinin zama a Koriya ta Kudu har na tsawon watanni 6 don kasuwanci da nishaɗi.
Lura: Ko don taƙaitaccen layuka, Koriya ta Kudu da ke tafiya ta tashar jirgin saman Kanada suna buƙatar eTA.

Shin masu riƙe fasfo na Koriya ta Kudu za su iya neman Visa Online ta Kanada?

Kafin shiga jirgin zuwa Kanada, ana buƙatar masu ɗaukar fasfo na Koriya ta Kudu don samun eTA na Kanada.
Dukkan bangarorin aikace-aikacen eTA na Kanada suna kan layi. Ana iya yin buƙatar eTA daga gida, sa'o'i 24 a rana, ba tare da zuwa ofishin jakadanci ko ofishin jakadancin da kai ba.
Ana iya cika fom ɗin tare da fasfo mai aiki kawai da ƴan sassauƙan bayanan sirri kafin a ƙaddamar da shi don dubawa da biyan kuɗin eTA tare da katin kiredit ko zare kudi.

Lura: Ana karɓar imel na tabbatarwa bayan amincewa, kuma ana yin hanyar haɗin lantarki tsakanin eTA da fasfo na Koriya. Har sai fasfo din ya kare, izinin tafiya ta lantarki yana aiki har tsawon shekaru biyar.

Har yaushe masu riƙe fasfo na Koriya ta Kudu za su zauna a Kanada?

Don shiga Kanada ta ɗaya daga cikin filayen jiragen sama na ƙasa da ƙasa, 'yan ƙasar Koriya ta Kudu suna buƙatar eTA na Kanada.
Baƙi na Koriya ta Kudu na iya zama a Kanada har na tsawon watanni shida don nishaɗi ko kasuwanci. Kodayake akwai wasu keɓancewa, yawancin 'yan ƙasar Koriya ana ba su iyakar kwanaki 180.
Dole ne mai ɗaukar fasfo ɗin Koriya ta Kudu kuma yana da eTA mai izini na Kanada don wucewa ta filin jirgin sama na Kanada, har ma na ɗan gajeren zango.
Lura: Don zama na sama da watanni shida ko wasu dalilai, dole ne 'yan Koriya ta Kudu su sami visa ta al'ada don Kanada.

Shin dole ne 'yan ƙasar Koriya ta Kudu su nemi takardar visa ta Kanada akan layi duk lokacin da suka tafi Kanada?

Dole ne a haɗa eTA zuwa fasfo na kowane Koriya ta Kudu da ke tafiya zuwa Kanada.
Izinin balaguron lantarki na Kanada yana da sauƙin shigarwa da yawa. Wannan yana nuna cewa an ba wa Koreans izinin shiga da yawa cikin Kanada ta amfani da eTA iri ɗaya.
Dan ƙasar Koriya ta Kudu dole ne kawai ya sabunta don muhimmiyar izini kafin tafiya zuwa Kanada lokacin da eTA, ko fasfo, ya ƙare.
Koreans waɗanda akai-akai suna buƙatar yin ɗan gajeren balaguron balaguro zuwa Kanada ko yawan wucewa ta filin jirgin sama na Kanada na iya samun wannan yana da taimako musamman.
Lura: Matsakaicin adadin kwanakin da hukumomin Kanada suka ba da izinin kowane zama a cikin ƙasa dole ne, aƙalla, matsakaicin.

'Yan Koriya ta Kudu za su iya tafiya Kanada?

Tun daga Satumba 7, 2021, dole ne a cika wasu sharuɗɗa don tafiya zuwa Kanada don nishaɗi, kasuwanci, ko ganin abokai da dangi.
Amma, saboda COVID-19, shawarwarin tafiya na iya canzawa da sauri. Don haka, da fatan za a bincika ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun shigarwa na Kanada na baya-bayan nan da iyakoki.

Wadanne wurare ne Koriya ta Kudu za su iya ziyarta a Kanada?

Idan kuna shirin ziyartar Kanada daga Koriya ta Kudu, zaku iya bincika jerin wuraren da aka bayar a ƙasa don samun kyakkyawan ra'ayin Kanada:

Ahmic Lake, Ontario

A cikin Ontario, Ahmic Lake wani ƙaƙƙarfan sanannen dutse ne wanda ke ba da kyakkyawar tafiya ga masu sha'awar waje. Tafkin Ahmic wani yanki ne na hanyar ruwan kogin Magnetawan wanda ya haɗu da ƙananan tafkuna biyu, Neighick da Crawford kuma yana cikin gundumar Parry Sound. Tsawon tafkin yana kusa da kilomita 19, kuma fadinsa yana da kilomita 8.7.

Tafkin Ahmic na dauke da dabbobi iri-iri, da suka hada da barewa, moose, beavers, otters, loons, herons, gaggafa, da ospreys, kuma tana iyaka da lush, korayen dazuzzuka. Yawancin nau'in kifi, gami da walleye, pike na arewa, bigmouth, smallmouth, tafkin whitefish, perch yellow, da crappie, suna zaune a cikin tafkin. Mazauna za su iya jin daɗin kamun kifi daga ƙasa ko ta teku, ko kuma za su iya shiga ɗaya daga cikin gasa kamun kifi da yawa na shekara-shekara.

Baƙi na kowane zamani da abubuwan bukatu na iya samun wurin zama da zaɓin nishaɗi iri-iri a tafkin Ahmic. Gidajen haya tare da gaɓar ko tare da kallon tafkin sun haɗa da gidaje masu jin daɗi da wuraren zama. Hakanan zaka iya amfani da abubuwan jin daɗin wurin, waɗanda suka haɗa da gidan abinci mai lasisi da mashaya wasanni waɗanda ke ba da abinci na gargajiya na Swiss, marina mai hayar jirgin ruwa, filin wasa tare da ƙaramin golf, wurin waha mai zafi na waje, da ragar ragar raga a bakin tekun yashi.

Kluane National Park da Reserve

Ana zaune a kudu maso yammacin Yukon, Kanada, Kluane National Park da Reserve mai ban sha'awa suna kiyaye wurare daban-daban da suka hada da duwatsu, glaciers, dazuzzuka, tafkuna, da dabbobi. Yana daga cikin babban yankin kariya na duniya, Kluane/Wrangell-St. Elias/Glacier Bay/Tatshenshini-Alsek UNESCO Heritage Site.

Babban filin kankara mara iyaka a duniya da babban koli na Kanada, Dutsen Logan (mita 5,959 ko ƙafa 19,551), duka ana samun su a cikin murabba'in kilomita 22,013 (mil mil 8,499) na Kluane National Park da Reserve. Bear Grizzly, Dall tumaki, awakin dutse, caribou, moose, wolf, lynx, wolverines, da gaggafa wasu kaɗan ne daga cikin namun daji na arewa da ake iya samu a wurin shakatawa. Mutanen Kudancin Tutchone, waɗanda suka zauna a wannan yanki na dubban shekaru, suna da kyawawan al'adun gargajiya waɗanda ke nunawa a wurin shakatawa.

Masu ziyara suna da zaɓuɓɓuka da yawa don bincika kyawawan dabi'u da kasada na Kluane National Park da Reserve. Kuna iya tafiya tare da manyan titunan wurin shakatawa, Hanyar Haines ko babbar hanyar Alaska, kuma ku ɗauki kyawawan wuraren tsaunuka da tafkuna. Don neman ƙarin bayani game da abubuwan more rayuwa da halayen wurin shakatawa, ziyarci ɗaya daga cikin cibiyoyin baƙi a Haines Junction ko Dutsen Tumaki. Kuna iya yin tafiye-tafiye a kan hanyoyi daban-daban, daga tafiye-tafiye masu sauƙi zuwa hawa mai tsayi.

Hanyar Al'arshi ta Sarki, Hanyar Auriol, Hanyar Kogin Dezadeash, Hanyar Slims River West Trail, Hanyar Alsek, Titin Mush Lake, Hanyar St. Elias Lake, Hanyar Dutsen Glacier Trail, Hanyar Kathleen Lake, da Cottonwood. Trail, Hanyar Donjek, da Hanyar Gano Base Camp na Icefield wasu sanannun hanyoyi ne[4. Tare da izini da rajista, za ku iya kafa sansani a ɗaya daga cikin wuraren sansani na gaba a tafkin Kathleen ko Congdon Creek ko ɗaya daga cikin wuraren sansanin baya tare da hanyoyi daban-daban.

Tafiya ta jirgin sama tare da ɗaya daga cikin kamfanoni masu izini waɗanda ke ba da ra'ayoyin iska na glaciers, kololuwa, kwaruruka, da dabbobi suna ba ku damar gano yanayin faɗuwar Kluane. Hakanan, zaku iya yin rafting akan kogin Alsek, wanda ke ba ku damar ganin dabbobi kuma ya ratsa ta cikin shimfidar glacial. Tare da ƙwararren jagora, za ku iya hawa kololuwar Kluane da yawa. A cikin hunturu, akwai wuraren da aka keɓe inda za ku iya yin ƙetare-tsalle, wasan ƙwallon ƙanƙara, kamun kankara, ko hawan dusar ƙanƙara.

Kuna iya bincika duniyar kyawun yanayi da kasada a Kluane National Park da Reserve. Akwai wani abu ga kowa da kowa a Kluane, ko kun zaɓi ɗauka a cikin shimfidar wuri mai ban sha'awa daga nesa ko ku nutsar da kanku a cikin shimfidar wuri mara kyau.

Twillingate, Newfoundland

A cikin Newfoundland na Kanada da Labrador, ƙaƙƙarfan garin Twillingate na bakin teku yana ba da taga cikin al'adun teku na yankin da yanayin yanayi. Kusan kilomita 100 daga arewacin Lewisporte da Gander, a cikin Notre Dame Bay, a cikin Twillingate Islands, shine inda za ku sami Twillingate.

Kamun kifi da kasuwanci sun kasance wani babban ɓangare na tarihin Twillingate tun ƙarni na 17 lokacin da masunta Ingila daga Turai suka fara sauka a can. Jaridar Twillingate Sun, wacce ta ba da labaran gida da na duniya zuwa yankin tun daga shekarun 1880 zuwa 1950, ita ma tana cikin garin. Har sai da kamun kifi a Labrador da arewacin Newfoundland ya fara lalacewa a ƙarshen karni na 20, Twillingate ta kasance tashar jiragen ruwa mai mahimmanci.

Twillingate yanzu wurin hutu ne da ake so da kyau wanda ke jawo matafiya tare da kyawawan ra'ayoyinsa na teku, tsibirai, manyan tudu, da fitilun fitulu. Saboda kusancinsa da Iceberg Alley, inda dusar ƙanƙara ke bi ta kudu a kai a kai daga Greenland a cikin bazara da bazara, ana kiran garin akai-akai "Babban birnin Iceberg na Duniya." Kuna iya yin balaguron jirgin ruwa ko kuma ku yi tattaki a kan hanyoyi don ganin waɗannan kyawawan sassaken ƙanƙara daga ƙasa ko ruwa.

KARA KARANTAWA:
Baya ga Lake Superior da Lake Ontario, Ontario ma gida ce ga Ottawa da Toronto. Koyi game da su a Dole ne ya ga wurare a Ontario.