Visa ta Kanada don Citizensan Spain

An sabunta Apr 28, 2024 | Kanada eTA

Duk 'yan ƙasar Sipaniya dole ne su sami takardar izinin shiga da gwamnatin Kanada ta bayar don ziyartar Kanada na kowane tsawon watanni shida, ko suna can don kasuwanci ko jin daɗi. Izinin Balaguro na Wutar Lantarki (eTA), wanda za'a iya nema akan layi daga dacewa da gidan mai nema, ya daidaita wannan hanya sosai.

Ina bukatan Visa Online daga Spain don tafiya Kanada?

Duk 'yan ƙasar Sipaniya dole ne su sami takardar izinin shiga da gwamnatin Kanada ta bayar don ziyarci Kanada ga kowane tsawon watanni har zuwa watanni shida, ko suna nan don kasuwanci ko jin daɗi. Izinin Balaguro na Wutar Lantarki (eTA), wanda za'a iya nema akan layi daga dacewa da gidan mai nema, ya daidaita wannan hanya sosai.

An haɗa eTA mai izini na Kanada ta hanyar lantarki zuwa fasfo na matafiyi lokacin da aka kammala aikace-aikacen kan layi mai sauƙi da biyan kuɗi na lantarki.

NoteMutanen Espanya waɗanda ke buƙatar eTA don tafiya kai tsaye zuwa Kanada za su iya zaɓar zaɓin gaggawar sarrafawa lokacin ƙaddamar da aikace-aikacen su, kodayake yana iya ɗaukar kwanaki 2 don sarrafa eTA. Ta hanyar biyan kuɗin eTA, mai nema zai iya tabbatar da cewa za a kammala eTA ɗin su cikin ƙasa da sa'a guda ta zaɓin "Gaggawa Garanti na gaggawa cikin ƙasa da awa 1."

Bukatun Visa Online na Kanada don Jama'ar Spain

Dole ne a yi la'akari da waɗannan masu zuwa lokacin neman izinin izinin eTA na Kanada daga Spain:

  • Dole ne ziyarar ta kasance tana da ɗaya daga cikin abubuwan da aka nufa: tafiya, kasuwanci, kiwon lafiya, ko sufuri. eTA ba shi da inganci don wasu ayyuka kamar aiki, ilimi, ko ritaya.
  • Fasfo Mutanen Espanya tare da biometrics. Yayin da ake neman eTA na Kanada, fasfo na biometric ne kawai aka halatta. Izinin da aka ba shi an yi niyya ne don karanta shi ta kayan aikin shige da fice na lantarki a kan iyaka kuma an haɗa shi da fasfo na matafiyi. Aƙalla watanni shida dole ne ya wuce daga ranar shigar da shi Kanada don fasfo ɗin ya kasance mai inganci.
  • Na musamman ta iska. Ana karɓar izinin eTA visa don tafiya ta tashi zuwa Kanada kawai. Don haka, eTA ba za ta yi aiki ba, kuma za a buƙaci takardar izinin baƙo na Kanada idan tashar shigar da ake so ta kasance ta ɗaya daga cikin tashar jiragen ruwa na ƙasar ko ɗaya daga cikin iyakokin ƙasar da Amurka.
  • Mafi ƙarancin shekarun da ake buƙata. Don samun cancantar yin aiki, 'yan takarar dole ne su kasance aƙalla shekaru 18. Iyayen yara ƙanana za su iya nema a madadinsu. 
  • Matsakaicin lokacin zama na kwanaki 180. Wani ɗan ƙasar Sipaniya na iya ziyartar ƙasar sau ɗaya kawai, kuma ana ba su izinin zama na kwanaki 180 kawai. Dole ne a nemi sabon nau'in biza na Kanada don ziyarar fiye da kwanaki 180.

Don samun cancantar zuwa Kanada daga Spain, dole ne a ƙaddamar da sabon aikace-aikacen kan layi idan fasfo ɗin mai nema ya ƙare yayin da Kanada eTA Canada ke aiki.

Haka kuma, 'yan takarar Mutanen Espanya guda biyu waɗanda ke buƙatar eTA dole ne su tabbatar sun je Kanada akan fasfo ɗaya da suka yi amfani da su don ƙaddamar da fom ɗin lantarki.

Lura: Wannan yana faruwa a cikin yanayi biyu saboda haɗin lantarki tsakanin fasfo da eTA da aka yarda daga Spain.

Aiwatar don Kanada Visa Online daga Spain

Mai ɗaukar fasfo na Sipaniya na iya neman izinin izinin visa na Kanada ta hanyar madaidaiciyar tsari akan layi. Kwamfuta mai haɗin Intanet, fasfo da bayanan sirri, da hanyar biyan kuɗi ta kan layi duk ana buƙata.

Cika takardar neman neman eTA ta kan layi ya kamata ya ɗauki akalla mintuna 30 kuma ya haɗa da tambayoyi kan sunan matafiyi, ranar haihuwa, wurin zama, da bayanin tuntuɓar sa, da kuma dalilin tafiyar.

Bayan an gama fam ɗin eTA, dole ne a ƙaddamar da aikace-aikacen akan layi kuma a biya su tare da zare kudi ko katin kiredit.

Da zarar an ba da izini, za a haɗa fasfo ɗin biometric da eTA na ɗan ƙasar Sipaniya don shekaru biyar na tafiya ta jirgin sama zuwa Kanada ko har sai fasfo din ya kare, duk wanda ya zo na farko.

Don nema, ana buƙatar masu zuwa:

  • Ingantacciyar fasfo mai na'urorin halitta. Kowane ɗan takara dole ne ya sami fasfo na biometric na Sipaniya aƙalla watanni shida.
  • Sananniyar hanyar biyan kuɗi ta intanit. Dole ne a biya kuɗin eTA ta amfani da katin kiredit ko katin zare kudi.
  • Adireshin imel inda za'a isar da sanarwar amincewa na eTA visa watsi.

Lura: Kowane ɗan ƙasar Sipaniya da ke tunanin tafiya zuwa Kanada dole ne ya sami izini na tafiye-tafiye na lantarki (eTA) ko takardar izinin jakadanci (idan sun shirya zama a ƙasar sama da watanni 6).

Tambayoyin da ake yawan yi (FAQ) game da Kanada Visa Online daga Spain

Shin masu riƙe fasfo na Spain za su iya shiga Kanada ba tare da biza ba?

Citizensan ƙasar Spain dole ne su nemi eTA na Kanada don ziyartar ƙasar ba tare da biza ba.
Ana ba da shawarar cewa Spain ta nemi eTA ta Kanada aƙalla kwanaki uku kafin tafiya. Daftarin tafiya mai mahimmanci abu ne mai sauƙi don samun kan layi, tsarin aikace-aikacen yana ɗaukar ƴan mintuna kaɗan, kuma ana karɓar yawancin aikace-aikacen nan da nan.
Masu riƙe da fasfo na Sipaniya waɗanda ke da ingantaccen izinin tafiya ana ba su izinin zama a Kanada har zuwa watanni 6 don kasuwanci da nishaɗi.
Lura: Ko don taƙaitaccen layuka, tafiye-tafiyen Mutanen Espanya ta tashar jirgin saman Kanada na buƙatar eTA.

Shin masu riƙe fasfo na Spain za su iya neman Visa Online na Kanada?

Kafin shiga jirgin zuwa Kanada, ana buƙatar masu ɗaukar fasfo na Sipaniya don samun eTA na Kanada.
Dukkan bangarorin aikace-aikacen eTA na Kanada suna kan layi. Ana iya yin buƙatar eTA daga gida, sa'o'i 24 a rana, ba tare da zuwa ofishin jakadanci ko ofishin jakadancin da kai ba.
Ana iya cika fom ɗin tare da fasfo mai aiki kawai da ƴan sassauƙan bayanan sirri kafin a ƙaddamar da shi don dubawa da biyan kuɗin eTA tare da katin kiredit ko zare kudi.

Lura: Ana karɓar imel na tabbatarwa bayan amincewa, kuma ana yin hanyar haɗin lantarki tsakanin eTA da fasfo na Sipaniya. Har sai fasfo din ya kare, izinin tafiya ta lantarki yana aiki har tsawon shekaru biyar.

Har yaushe masu riƙe fasfo na Spain za su iya zama a Kanada?

Don shiga Kanada ta ɗaya daga cikin filayen jiragen sama na duniya, ƴan ƙasar Sipaniya suna buƙatar eTA na Kanada.
Baƙi na Mutanen Espanya na iya zama a Kanada har zuwa watanni shida don hutu ko kasuwanci. Ko da yake akwai wasu keɓancewa, yawancin 'yan ƙasar Spain ana ba su iyakar zama na kwanaki 180.
Dole ne mai ɗaukar fasfo na Spain kuma yana da eTA mai izini na Kanada don wucewa ta filin jirgin sama na Kanada, har ma da gajerun layuka.
Lura: Don zama na sama da watanni shida ko don wasu dalilai, Spain dole ne ta sami visa ta al'ada don Kanada.

Shin 'yan ƙasar Spain dole ne su nemi takardar visa ta Kanada akan layi duk lokacin da suka tafi Kanada?

Dole ne a haɗa eTA da fasfo na kowane ɗan ƙasar Sipaniya da ke tafiya zuwa Kanada.
Izinin balaguron lantarki na Kanada yana dacewa da shigarwa da yawa. Wannan yana nuna cewa an ba wa 'yan ƙasar Sipaniya izinin shiga da yawa cikin Kanada ta amfani da eTA iri ɗaya.
Dan ƙasar Spain dole ne kawai ya sabunta don muhimmiyar izini kafin tafiya zuwa Kanada lokacin da eTA, ko fasfo, ya ƙare.
Mutanen Espanya waɗanda akai-akai suna buƙatar yin ɗan gajeren balaguron balaguro zuwa Kanada ko yawan wucewa ta filin jirgin sama na Kanada na iya samun wannan yana da taimako musamman.
Lura: Matsakaicin adadin kwanakin da hukumomin Kanada suka ba da izinin kowane zama a cikin ƙasa dole ne, aƙalla, matsakaicin.

Mutanen Spain za su iya tafiya Kanada?

Tun daga Satumba 7, 2021, dole ne a cika wasu sharuɗɗa don tafiya zuwa Kanada don nishaɗi, kasuwanci, ko ganin abokai da dangi.
Amma, saboda COVID-19, shawarwarin tafiya na iya canzawa da sauri. Don haka, da fatan za a bincika ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun shigarwa na Kanada na baya-bayan nan da iyakoki.

Wadanne wurare ne Mutanen Espanya za su iya ziyarta a Kanada?

Idan kuna shirin ziyartar Kanada daga Spain, zaku iya bincika jerin wuraren da aka bayar a ƙasa don samun kyakkyawan ra'ayin Kanada:

Kananaskis Country, Alberta

Ƙasar Kananaskis ƙasa ce mai ban sha'awa, inda ƙwanƙolin kololuwar Dutsen Kanada suka haɗu da tuddai da ciyayi. Wuri ne da yanayi da al'adu suka kasance tare, inda za ku iya samun alamun dusar ƙanƙara, tarihin al'ummai na farko, matsugunan majagaba da nishaɗin zamani. Wuri ne da za ku fuskanci kasala da kwanciyar hankali, ƙalubale da annashuwa, kaɗaici da al'umma.

Ƙasar Kananaskis ta ƙunshi fili fiye da murabba'in kilomita 4,000, wanda ya ƙunshi wuraren shakatawa na lardi biyar, wuraren shakatawa na lardunan daji guda huɗu, ajiyar muhalli guda ɗaya da wuraren shakatawa da yawa na larduna. Yana ba da yanayin shimfidar wurare iri-iri da muhalli, tun daga ciyayi mai tsayi da tabkuna zuwa gandun daji da dausayi. Gida ce ga ɗimbin namun daji iri-iri, waɗanda suka haɗa da beraye, kyarkeci, ƙwanƙwasa, moose, tumaki babba, awakin dutse da nau'ikan tsuntsaye sama da 200.

Ƙasar Kananaskis kuma filin wasa ne don masu sha'awar waje na kowane matakai da abubuwan sha'awa. Kuna iya yin tafiya, keke, ski, dusar ƙanƙara ko hawan doki akan ɗaruruwan kilomita na hanyoyi. Kuna iya kwale kwale, kayak, raft ko kifi akan koguna da tafkuna masu yawa. Kuna iya yin zango, fikinik ko zama a ɗaya daga cikin gidaje masu jin daɗi ko dakuna. Kuna iya golf, wurin shakatawa ko siyayya a ƙauyen Kananaskis. Kuna iya koyo game da al'adun gargajiya da na al'adu na yankin a cibiyoyin baƙo da wuraren fassara. Kuna iya jin daɗin bukukuwa, abubuwan da suka faru da shirye-shirye a duk shekara.

Ƙasar Kananaskis ta wuce makoma kawai. Yanayin tunani ne, hanyar rayuwa, da alaƙa da yanayi. Wuri ne don gano kanku da duniyar da ke kewaye da ku. Wuri ne da za ku iya ƙirƙirar abubuwan tunawa waɗanda za su dawwama a rayuwa.

Wurin shakatawa na lardin Wells Grey, British Columbia

Wurin shakatawa na lardin Wells Grey wuri ne mai ban mamaki na magudanar ruwa, dutsen mai aman wuta, namun daji da jeji. Yana ɗaya daga cikin manyan wuraren shakatawa mafi girma kuma mafi ban sha'awa a cikin British Columbia, wanda ke rufe yanki sama da murabba'in kilomita 5,000. Wuri ne don nutsar da kanku cikin yanayi kuma ku dandana kyawunsa da ƙarfinsa.

Wurin shakatawa na lardin Wells Grey ya shahara da magudanan ruwa, waɗanda adadinsu ya haura 40 kuma suna daga tudu zuwa faɗuwa. Mafi kyawun su shine Helmcken Falls, ruwa na huɗu mafi girma a Kanada a mita 141; Dawson Falls, labulen ruwa mai faɗi da tsawa; da Moul Falls, wani ɓoyayyen dutse mai daraja wanda zaku iya tafiya a baya. Kuna iya sha'awar waɗannan da sauran magudanan ruwa daga wurare daban-daban, hanyoyi da balaguron jirgin ruwa.

Wurin shakatawa na lardin Wells Grey kuma yanki ne na al'ajabi wanda aka siffata ta hanyar ayyukan volcanic sama da miliyoyin shekaru. Kuna iya ganin shaidar kwararar lava, ramuka, mazugi da ginshiƙai a ko'ina cikin wurin shakatawa. Kuna iya bincika fasalin dutsen mai aman wuta a yankin Dutsen Trophy, inda zaku iya tafiya tsakanin furannin daji masu launuka da tafkuna masu tsayi. Hakanan zaka iya ziyarci kwarin kogin Clearwater, inda za ku iya ganin yadudduka na lava waɗanda suka kafa ganuwar kwari.

Wurin shakatawa na lardin Wells Grey wuri ne na namun daji, wanda ke karbar nau'ikan dabbobi masu shayarwa, tsuntsaye, dabbobi masu rarrafe da masu rarrafe. Kuna iya ganin beyar, barewa, moose, caribou, wolf, coyotes, cougars da ƙari a cikin wuraren zama na halitta. Hakanan zaka iya lura da gaggafa, ospreys, owls, masu tsinken itace da sauran tsuntsaye masu yawa a cikin dazuzzuka da dausayi. Za ka iya har karo da kunkuru, kwadi, salamanders da macizai a cikin tafkuna da koguna.

Wurin shakatawa na lardin Wells Grey aljanna ce ta jeji, tana ba da dama mara iyaka don nishaɗin waje da kasada. Kuna iya yin sansani, jakunkuna ko zama a ɗaya daga cikin ɗakunan rustic ko wuraren kiwon baƙo. Kuna iya kwale kwale, kayak ko raft akan tafkin Clearwater ko kogin Clearwater. Kuna iya kamun kifi ko kifi a cikin tafkuna da koguna. Kuna iya yin ski, dusar ƙanƙara ko motar dusar ƙanƙara a cikin hunturu. Kuna iya koyo game da tarihi da al'adun wurin shakatawa a Wells Grey Information Center da Museum.

Wurin shakatawa na lardin Wells Grey ya wuce wurin shakatawa kawai. Abin al'ajabi ne na dabi'a wanda zai ba ku kwarin gwiwa kuma ya ba ku mamaki. Wuri ne da za ku iya sake haɗawa da kanku da muhalli. Wuri ne da za ku iya ƙirƙirar abubuwan da ba za a manta da su ba.

Twillingate, Newfoundland

Garin bakin teku mai barci na Twillingate a cikin Newfoundland da Labrador, Kanada, yana ba da ra'ayi game da wadataccen kayan tarihi na teku da wuraren kyawawan wurare. Twillingate yana cikin tsibiran Twillingate, a Notre Dame Bay, kimanin kilomita 100 a arewa da Lewisporte da Gander.

Tun lokacin da masuntan Ingilishi na farko daga Turai suka isa Twillingate a ƙarni na 17, kamun kifi da kasuwanci sun taka rawa sosai a tarihin garin. Daga 1880s zuwa 1950s, jaridar Twillingate Sun, wacce ke ba da labaran gida da na waje, tana da hedikwata a garin.